Kết quả của tình yêu!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Kết quả của tình yêu!

Bài gửi by Admin on Mon Dec 21, 2009 4:20 pm

Ngày ấy, khi mới bước chân vào thời sinh viên, tôi còn là một đứa nhóc mới rời khỏi phổ thông. Tôi chán nản, chán ghét, chua xót, cay đắng với mọi thứ, mọi người và nhất là với tình yêu.
Rồi tôi gặp em, một người con gái bình thường, giản dị. Em không xinh đẹp rạng ngời, không phấn son, không cố tạo nên một Style riêng như giới teen hiện nay đang cố gắn. Em hiền hòa, vui vẽ và với đôi kính cận dày cùng thân hình nhỏ bé em làm tôi chú ý!
Một ngày nọ, tôi có một món quà nhỏ tặng em, chỉ là tờ giấy với thời khóa biểu tôi dùng Word để thiết kế ra, tư đó bạn bè cùng lớp bắt đầu trêu gẹo anh và em. Và anh bắt đầu mến em với những cử chỉ thẹn thùng (mắc cở) đáng yêu của em. Anh yêu em bởi tính đáng yêu của em!

Thời gian trôi qua, tôi vẩn yêu em nhưng em chưa chấp nhận tình yêu của tôi và thế là tôi bắt đầu theo đuổi em, theo đuổi tình yêu của mình. Tình yêu chúng ta không chớp nhoáng như "sét ái tình" mà nó đến một cách từ từ, bình dị cho đế khi yêu nhau lúc nào không biết.

Rồi tôi đến phòng trọ em chơi, căn phòng giản dị nhưng ngăn nắp. Em nhỏ người nhưng rất giỏi việc, tôi nhìn em dọn dẹp, chùi lao đồ đạc mà càng thêm yêu... Rồi có những tối tôi giả vờ đến hỏi bài em nhưng mục tiêu chính là được "tiếp cận" em. Em rất nhiệt tình hướng dẫn tôi học tiếng Anh (tôi dốt nó vô cùng), chúng ta học rất vui... Rồi em kể cho tôi nghe về kỹ niệm học tập của em, tôi cũng kể cho em nghe về kỹ niệm tuổi thơ của mình và còn kể thêm về ước mơ của mình. Có lẽ em yêu tôi qua những ước mơ và suy nghĩ mà tôi đã tâm sự với em. Có một điều đặc biệt mà tôi luôn thích đó là những lúc gặp em vào buổi tối tôi ngửi thấy ở em có một "mùi lạ", hương thơm nhè nhẹ mà tôi chẳng biết nó là cái gì, nhưng tôi cảm thấy thích mùi hương đó lắm. Mãi một khoảng thời gian sau tôi mới biết đó là mùi sofell...(thật là lúa phải không các bạn!?). Mà cũng phải thôi, tôi trong ruộng ra mà không lúa sao được... Nhớ nhất là những đêm ta cùng ngắm sao, rôi tôi kể cho em nghe tên và ý nghĩ của một số chòm sao mà tôi biết (sao vua, ngưu lan chức nữ, sao mai,...), em ngây ngô thích thú, những điều về các chòm sao đó có thể có một phần "chế" thêm cho hấp dẫn tùy theo sức tưởng tượng của tôi, nhưng tui dựa trên những gì từng nghe kể lại từ một ai đó thôi mà. Rồi có những đêm trăng sáng tôi cũng cùng em ngắm và kể tiếp những ước mơ...

(Chưa hết)

Được sửa bởi Admin ngày Thu Jan 14, 2010 9:38 am; sửa lần 1.

Admin
Admin
Admin

Điểm Post Bài : 1537

Xem lý lịch thành viên http://www.my.opera.com/dongho

Re: Kết quả của tình yêu!

Bài gửi by hopha2011 on Mon Dec 21, 2009 8:33 pm

kể tiếp đy admin ơi . đọc ấp dẫn quá trời lun. tiếp đy

hopha2011
Level 2_4
Level 2_4

Điểm Post Bài : 351

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by tctinhoc_k05_07 on Mon Jan 11, 2010 7:06 pm

wa' khu' o'~ đây rồi!!! Very Happy bít ùi,,, bít ùi típ đi A D Min, thật giản dj!! Laughing

http://leesang.tk

http://leesang.tk

tctinhoc_k05_07
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1574

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 7:25 pm

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang