XE ĐẠP ƠI! XA RỒI CÒN ĐÂU?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

XE ĐẠP ƠI! XA RỒI CÒN ĐÂU?

Bài gửi by buocnhayxteen on Mon Nov 16, 2009 11:19 am

Tất cả chúng ta ai cũng có những kỷ niệm khó quên, phải chăng thời gian không ngừng trôi nhưng mọi kỷ niệm vẫn còn đó. Nó tồn tại như những "vòng xe cuộc đời", quay đều, quay đều, nhớ hoài những vòng xe" mang đậm một mối tình đơn sơ, mộc mạc của một thời tuổi trẻ.
Ngày rời khỏi một quê ngèo, xa xôi , hẽo lánh để lên Rạch giá học, hành lý mang theo là chiếc xe đạp đã ngã màu. Em thường hay triu anh: "thời đại này mà còn cởi ngựa sắt", anh chỉ biết lặng cười và mắt nhìn về một nơi xa xôi. Vậy mà nó cũng đã cùng anh đưa em đi gần hết một khoản đường đại học. Anh, em và nó (chiếc xe đạp) như một mối tình nho nhỏ, mộc mạc trong một bài hát nào đó mà ai cũng từng biết, chúng mình đã đưa nhau đi khắp những nẽo đường, chở nhau qua gần hết khoản đường sinh viên. Trao cho nhau biết bao nhiêu kỷ niệm đẹp, trao cho nhau bao cái hôn ngọt ngào, bao cái ôm ấm áp.

- " Ngày mai, anh không cần đến đón em đi học nữa.". Ngày chia tay, hẹn anh, em chỉ nói võn vẹn một câu như thế. Anh như chết lặng người, nhưng biết mình phải làm sao. Bởi từ cái ngày em biết sài điện thoại di động, mặt đồ đẹp, hay nhăn nhó khi mình ngồi chờ sữa xe bên đường và cả những vòng tay của em ngồi phía sau cũng dần dần nớ lõng, anh đã biết em đã đổi thay...
Thắm thoát mới đây đã 5 năm, từ cái ngày chia tay rồi ra trường cho đến nay, mọi tin tức về em anh không còn biết nữa. Hôm qua về quê, nhìn thấy thằng em lôi chiếc xe đạp năm xưa đã bung vành xẹp bánh ra bán ve chai. Bao kỷ niệm ngày xưa tự nhiên vạt về, sóng mũi anh như cai sè. Nhảy vội tới, anh giật chiếc xe từ trên bàn cân của người bán ve chai lại, như giành một cái gì đó rất quý giá sắp mất đi. Mọi người xung quanh nhìn anh với cái nhìn khó hiểu. Thằng em cao mài nói:"Khủng hả". Và Anh cũng không có lý do nào nói được để giành lại chiếc xe. Có lẽ hãy xem như là một kỷ niệm đã qua, một kỷ niệm êm đềm nhưng lắm chua nghoa....

buocnhayxteen
Level 1_3
Level 1_3

Điểm Post Bài : 47

Xem lý lịch thành viên

Re: XE ĐẠP ƠI! XA RỒI CÒN ĐÂU?

Bài gửi by lovely on Mon Nov 16, 2009 9:48 pm

ko bít nói j đây? 1 kỉ niệm pùn!

lovely
Level 5_1
Level 5_1

Điểm Post Bài : 1310

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by tctinhoc_k05_07 on Mon Nov 16, 2009 11:06 pm

câu truyện này hay thật đây, thanks nhiều lăm,
--------------------------------
câu chuyện này làm tớ nhớ 1 cái gì đó....trOng kí ức của tôi.
.....thanks.....
Lúc trc dù tớ còn là học sinh, nhu'ng lâu lâu thấy mấy anh chị gần nhà là sinh viên xa nhà về. nhìn họ rất đơn giản, 1 cái quần tây, 1 cái áo sơ mi xẩm màu cũ roày, và đôi dép pao, ăn mặt rất lịch sự, từ dưới đò bước lên, vui vẽ, và thật niềm nỡ, và tớ ngi~ sjnh viên là thế có 1 cuộc sống thật giản dị và đầy ấp ki~ niệm đẹp, vui buồn có nhau,,, đó là sinh viên của thế hệ trước.
-----------------
Xjn tặng bạn và Tuj
Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại
Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng
Sẽ còn mãi trong tim mọi người
Để tình yêu ước mơ mãi không phai.

Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại
Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm
Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi
Trên bờ môi và trong những kỷ niệm xưa.

-----------------------------mOng u'o'c ky~ nje^m Xu'a------

http://leesang.tk

http://leesang.tk

tctinhoc_k05_07
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1574

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by cute_pumpkin on Fri Nov 20, 2009 5:16 pm

sad story,but i love it....nice memory !!!!!

cute_pumpkin
Level 3_1
Level 3_1

Điểm Post Bài : 420

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 9:51 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang