Trước ngày hôm nay

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Trước ngày hôm nay

Bài gửi by Yuhen Tran on Tue Aug 11, 2009 4:49 pm

Ngày trước, nhìn đôi mắt em lúc nào cũng vương nét lo âu, anh nắm tay em thì thầm: "Nếu có ai bán bình yên, anh sẽ mua hết tặng em. Để được thấy ánh mắt em cười...". Tất nhiên là không ai bán, thế nên anh đã "tạo ra" rất nhiều bình yên mang tặng cho em.

Ngày trước, khi đi cùng anh trên con đường quê đầy nắng, em vui tíu tít, nhảy chân sáo như đứa trẻ con. Vô ý vấp phải nhánh cây ven đường, em ngã. Anh ân cần lau vết xước cho em: "Cả cuộc đời, anh sẽ đi bên em, à không, đi trước em để nhặt hết những vật cản đường, cho em khỏi ngã”. Lúc ấy, em đã rơi nước mắt, không phải vì đau.

Ngày trước, mỗi khi em hờn giận, anh cuống quýt đến tội nghiệp. Biết em yêu lắm những câu thơ vụng về giản dị, anh thức cả đêm cố viết cho được một bài trọn vẹn. Để em, khi đọc những vần điệu chan chứa yêu thương và tấm chân tình ấy, dựa vào vai anh ấm áp, bao giận hờn bỗng chốc trôi xa...

Ngày trước, mỗi khi em đau, anh dỗ em uống từng viên thuốc. Anh như bác sĩ của riêng em vậy, thường xuyên nhắc nhở em ăn uống thế nào cho đủ chất, giữ sức khỏe. Có anh làm bạn đồng hành, em tự tin trên mỗi bước chân mình. Bên anh, nụ cười em rạng rỡ mỗi sớm mai.

Ngày trước, anh nâng niu tình yêu mình như thể chỉ cần hở tay một chút thôi là tình sẽ tan biến. Cũng có lúc tình đã mong manh, nhờ tay anh níu lại, nên vẫn đong đầy.

Giờ đây...

Em ngạc nhiên nhận ra rằng... anh vẫn như ngày trước. Trải qua biết bao thăng trầm buồn vui, tình yêu sâu đậm và dịu dàng, anh vẫn dành cho em trọn vẹn.

Vẫn là anh lặng thầm nuôi dưỡng từng chút bình yên cho cuộc sống chúng mình. Vẫn là anh ấp ủ cho bếp lửa tình yêu của mình mỗi ngày thêm nồng đượm.

Vẫn là anh vững chải dìu em qua những bước chông chênh.

Và ngày trước, với em, chưa bao giờ là một quá khứ đầy lưu luyến, bởi hiện tại luôn êm đềm và hạnh phúc hơn rất nhiều.

Yuhen Tran
Level 1_5
Level 1_5

Điểm Post Bài : 97

Xem lý lịch thành viên

Re: Trước ngày hôm nay

Bài gửi by contimbenho1989 on Wed Aug 12, 2009 1:45 pm

Đây là chuyện tìh của u đoá hả Yuhen tran?
Thật cảm độg. Cảm ơn pạn đã đem đến hương vị tìh yêu đến 4rum mìh. Hihi

contimbenho1989
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1304

Xem lý lịch thành viên

Re: Trước ngày hôm nay

Bài gửi by NguyenNha on Wed Aug 12, 2009 7:43 pm

hay wá ko bít nói chỉ một lời đó là hay

NguyenNha
Level 2_3
Level 2_3