LẠC MẤT EM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

LẠC MẤT EM

Bài gửi by mr.booy on Fri Jul 31, 2009 10:17 am

Như thường lệ, cứ mỗi sáng chủ nhật là anh tìm một nơi thoáng mát để nhâm nhi cafe, có khi là một mình hoặc cùng một thằng bạn thân nào đó. Đối với anh đó là một điều tuyệt vời nhất không gì bằng. Nhưng có lẽ hôm nay không là chủ nhật như mọi hôm....

Hương vị cà phê vẫn toả, người người vẫn rôm rả hàn huyên, ngoài kia từng con sóng vẫn vẩn ồn ào chạy vào bờ tung trắng xóa và tan biến. anh vẫn ngồi đó nhưng rơi vào một trạng thái mông lung, tĩnh lặng giữa không gian động của một buổi sáng tươi đẹp mà lòng đang nặng trĩu.

Em àh.

Khi yêu nhau quá khứ luôn là kỉ niệm đẹp, khi chia tay quá khứ là những ký ức khó phôi phai, thoát ẩn thoát hiện, đôi khi mộng tưởng và hối tiếc. Không biết giờ này em ở đâu? Có cuộc sống riêng anh luôn chúc em hạnh phúc. Còn anh anh vẫn vậy, vẫn đi trên con đường quen thuộc dưới ánh hoàng hôn, giữa mùa thu êm ả đầy ắp lá vàng rơi nhưng là những bước chân nặng trĩu, "bước chân đau mòn" bởi lẽ anh cố nén những cảm xúc yêu thương mà anh đã quá quen mỗi khi đi trên con đường ấy có em. Anh phải đi "giữa mênh mông đời mình" bởi nỗi lòng sâu kín niềm đau. Ngước lên nhìn trời anh chỉ biết tự hỏi "nỗi đau đó đến khi nào có thể vùi lấp"

Có thể giờ này em còn say giấc khi ánh bình minh đã đến bên khe cửa và mùa thu đã gọi tên. Ở quê hương, em lấy lòng nhẹ nhõm, thoải mái và hạnh phúc bên người thân. Em có thể tự do trải lòng theo những cánh diều bay phất phơ trên bầu trời xanh thẳm, rồi đêm xuống ngắm nhìn những vì sao ẩn hiện bên cung trăng mà không cần nghĩ ngợi gì. Đó cũng là điều anh mong muốn.

Xa em anh rất nhớ...

Kiên Giang - mùa biển lặng

mr.booy
Level 2_1
Level 2_1

Điểm Post Bài : 162

Xem lý lịch thành viên

Re: LẠC MẤT EM

Bài gửi by tctinhoc_k05_07 on Fri Jul 31, 2009 11:32 am

chít chít... nõi đau thằm kính từ trái tim đã bị hoá đá...

http://leesang.tk

tctinhoc_k05_07
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1574

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by maggie_loan on Fri Jul 31, 2009 12:41 pm

hix...cảm động wé! tình yêu còn đọng lại , vết thương sâu thẳm bên trong con tim! chỉ biết hi vọng người ấy nơi xa vẫn vui vẻ nhưng biết chăng người ấy cũng như bạn!

maggie_loan
Level 4_1
Level 4_1

Điểm Post Bài : 767

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by mr.booy on Fri Jul 31, 2009 3:34 pm

Không! anh không lừa đối mình nữa. Sự thật là đã mất em thật rồi, dù biết rằng đó là sự thật mà anh không muốn chấp nhận. Hy vọng rằng thời gian sẽ là liều thuốc làm lành vết thương trong trái tim này.

mr.booy
Level 2_1
Level 2_1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by mr.booy on Fri Jul 31, 2009 3:43 pm

mr.booy đã viết:Không! anh không lừa đối mình nữa. Sự thật là đã mất em thật rồi, dù biết rằng đó là sự thật mà anh không muốn chấp nhận. Hy vọng rằng thời gian sẽ là liều thuốc làm lành vết thương trong trái tim này.
---------------------------
Các bạn ơi, khi cô đơn và đau khổ, ai cũng muốn tìm một gốc khuất để dằn xé nổi đau cho riêng mình. Nhưng có lúc mình cũng thèm khát có một ai đó lặng thinh và lắng nghe mình nói để cho lòng được nhẹ nhàng hơn. Lúc trước mình cứ nghĩ rằng đi trong mưa thì sẽ không ai thấy mình khóc, nhưng....

mr.booy
Level 2_1
Level 2_1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by tuilatui on Fri Jul 31, 2009 10:04 pm

Tình Tôi Tê Tái Thầm Than Thở .
Tâm Tư Tàn Tạ Tự Trách Thân .
Thương Thầm Trong Tim Thương Tha Thiết .
Trái Tim Tàn Tạ Tưởng Tương Tư .
Thấy Tình Trong Tim Trôi Thăm Thẳm .
Tình Tựa Trăng Tròn Tối Trung Thu .
Trót Thương THIÊN THẦN Tim Trao Trọn .
Thiên Thu Trần Thế Thấy Trăng Trôi

tuilatui
Level 5_2
Level 5_2

Điểm Post Bài : 1555

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by tctinhoc_k05_07 on Fri Jul 31, 2009 10:37 pm

hix... có ai đã từng thế chưa...

tctinhoc_k05_07
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1574

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by contimbenho1989 on Sat Aug 01, 2009 10:45 pm

chèn ui. Có 1 ng "mog e lun hạnh fúc" kìa.

contimbenho1989
Level 4_5
Level 4_5

Điểm Post Bài : 1304

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 9:51 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang